AIFF zuwa OGG Canza Kira akan layi

AIFF zuwa OGG Canza Kira akan layi

Maida fayilolin sauti daga AIFF zuwa OGG kan layi. Babu buƙatar canja wurin fayil!

* Kamar yadda muke amfani da sabbin kayan fasahar bincike, kawai muna tallafawa nau'ikan tebur biyu na karshe na Chrome a yanzu. Za a tallafawa ƙarin masu bincike nan ba da daɗewa ba.

We don't transfer your data

Babu canja wurin bayanai!

An kiyaye sirrinka gaba ɗaya

Ba mu canja wurin bayananku (fayiloli, bayanan wuri, sauti da bidiyon) a kan intanet ba! Duk ayyukan da kayan aikinmu sukeyi ana yin su ne ta burauz din ku da kanta. Muna amfani da sabbin fasahohin yanar gizo (WebAssembly da HTML5) don haɓaka kayan aikin da suke sauri kuma waɗanda ke kare sirrin ku. Sabanin mafi yawan sauran kayan aikin kan layi, ba mu buƙatar canza fayilolinku ko wasu bayanai ta intanet zuwa sabobin nesa. Tare da kayan aikin yanar gizo kyauta na iotools, ba a buƙatar shigarwa kuma bayananku baya barin na'urarku!

Gabatarwa

Masu sauya sauti na kan layi na musamman ne: basu buƙatar canza fayilolin odiyo ɗinku zuwa sabar nesa don canza su, ana yin jujjuyar sauti ta mai binciken kansa! Duba sashin "Babu canja wurin bayanai" a ƙasa don ƙarin koyo.

Sauran masu jujjuya kan layi yawanci suna aika fayilolin odiyo zuwa sabar don canza su sannan kuma zazzage fayilolin da aka dawo kan kwamfutarka. Wannan yana nufin cewa idan aka kwatanta da sauran masu jujjuya yanar gizo masu jujjuyawar sauti namu suna da sauri, tattalin arziki akan canja wurin bayanai, kuma ba a sansu ba (sirrinku yana da kariya gaba ɗaya tunda ba a canja bayanan sautunanku akan intanet).

Kuna iya canza adadin fayilolin odiyo ba tare da shigar da kowace software ba, ba tare da yin rajista ba, kuma ba tare da canja wurin fayilolinku ba.

Muna fatan kun ji daɗi!

Bayanin tsarin sauti

MP3

MP3 (in ba haka ba da aka sani da MPEG-1 Audio Layer III ko MPEG-2 Audio Layer III) yana amfani da matsawa data lalacewa, ma'ana yana zubar da wani ɓangaren bayanan mai ji. Bayanan sauti da aka zubar da MP3 ɗin ya dace da sauti wanda yawancin mutane ba sa sauraro. Irin wannan matsawa ya ƙunshi asara mai inganci, amma wacce yawancin mutane ba su iya yarda da ita ba. Tashin hankali na MP3 ya saba cimma daidaito tsakanin raguwar girman fayil 80% da kashi 95%.

WAV

Tsarin WAV (Tsarin Audio file Tsarin) shi ne babban tsari da Windows ke amfani dashi kuma fayiloli a cikin wannan tsari galibi suna ɗauke da sauti mara amfani. Encarfin cikin sigar ƙira shi ne tsarin layi na bugun jini-code modulation (LPCM), an kuma yi amfani da shi don faya-fayan CD inda aka samfuri sauti a 44100 Hz tare da rago 16 a kowane samfurin.

M4A

M4A (ko MP4, yana tsaye ne ga MPEG 4 Audio) yana amfani da Ingantaccen Tsarin Sauti na Audio (AAC) don samar da matsewar sauti, ma'ana yana tattare da wasu matakan asara mai inganci amma duk da haka yawanci ba a tursasawa. Ingancin sauti ya fi kyau tare da MP3 a daidai file masu girma dabam. Apple's iTunes yana buɗe fayilolin M4A amma waɗancan suna sanye take da Apple Lossless Audio Codec (ALAC) don matsawa mara ƙarfi, wanda ke nufin babu bayanin sauti da ingancin da ya ɓace.

FLAC

FLAC (Codeing Audio Lossless Audio Codec) wani tsari ne wanda yake asara wanda yake nuna cewa damuwar sautin ta shafi rashin inganci. Girman fayiloli za'a iya ragewa zuwa 70% ta amfani da FLAC ba tare da asarar ingancin sauti ba.

OGG

OGG wani tsarin akwati ne na audio wanda yake yawanci ana amfani da shi tare da lambar kyauta ta Xiph.org: Vorbis ko Opus don matsawa mai jiwuwa da ƙarancin komputa da kuma FLAC don daidaitawa na rashin sauti.

AIFF

Tsarin Fayil na Fayil na Fayilolin AIFF ne ta Apple wanda aka saba amfani dashi akan kwamfutocin Mac. Bayanan sauti masu mahimmanci a cikin mafi yawan fayilolin AIFF shine daidaitawar ƙwayar bugun gini mara lamba (PCM) ma'ana cewa girman fayiloli na iya zama babba idan aka kwatanta da matattarar audio kamar MP3 da M4A.


iotools

© 2020 iotools. An kiyaye duk haƙƙoƙi